::GamEs Free DoWnloAd 24hr::
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ขั้นตอนการติดตั้งคลับ

Go down

ขั้นตอนการติดตั้งคลับ Empty ขั้นตอนการติดตั้งคลับ

ตั้งหัวข้อ by GM Wed Jun 03, 2009 4:43 am

สำหรับท่านใดนะครับ ที่ต้องการจะตั้งคลับของตนเอง ก็มาลงชื่อสมัครไว้เลยนะครับ

การสมัครตั้งคลับ

ขั้นตอนแรก ง่ายๆ ให้ท่านที่ต้องการจะสมัคร ขอเรียกง่ายๆว่า หัวคลับแล้วกันนะครับ

1. ก็ให้หัวคลับมี Lv. (เลเวล) มากกว่า 5 ขึ้นไปนะครับ ถึงจะสามารถตั้งคลับได้

2. แล้วก็ ให้ระบุว่า คลับที่คุณตั้ง มาจากเกมอะไร เช่น GTA ก็ให้ระบุว่า คลับ GTA ตกแต่งชื่อตามสบายเลยนะครับ

จะแต่งเป็น ()G()T()A() , oOoG~T~AoOo ประมานนี้ แล้วแต่ไอเดียของแต่ละคนเลยนะครับ

3. หารูปที่จะทำเป็นรูปยศของคลับมา
3.1 ปรับขนาดให้เรียบร้อย ขนาดห้ามเกิน 150x150 (กว้าง 150 สูง 150) ใหญ่กว่าระดับยศธรรมดานิดหน่อย
3.2 ใส่ชื่อคลับลงไปในรูป
3.3 หากไม่มีทักษะด้านแต่งรูป ให้ขอความช่วยเหลือจากคนที่ ทำได้ นะครับ

4. หลังจาก ได้รูปที่จะนำมาทำเป็นยศของคลับเรียบร้อยแล้ว ให้ส่ง PM รายละเอียดดังนี้ มาที่ผม
4.1 ชื่อคลับ
4.2 รูปประจำคลับ (จะมาอยู่แทนที่ ระดับเลเวล) ที่ปรับแต่งเสร็จสมบูรณ์
4.3 รายชื่อสมาชิกในคลับ (ถ้ามีการเพิ่มสมาชิกภายหลัง ให้ PM มาหาผมทีหลังนะครับ)

5. ผมก็จะทำการเพิ่มยศคลับให้ครับ โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น

เมื่อมีคลับแล้ว Update!!!!

เพื่อนๆ ที่เป็นหัวหน้าคลับ สามารถ ที่จะสร้างฟอรั่มสำหรับคลับของตัวเองได้

โดย นำรูป ขนาด 200 x 70 พร้อมกับตกแต่งเรียบร้อยแล้ว

PM มาส่งที่ผม เพียงเท่านี้ ก็จะได้ฟอรั่มที่เป็นคลับของตัวเองแล้ว

.:: Dredits GamEHiT ::.
GM
GM
Game Master
Game Master

คะแนน : 323
คำขอบคุณ : 11

http://games.ogamewar.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน