::GamEs Free DoWnloAd 24hr::
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

วิธีใส่ลายเซ็น + วิธีแก้ปัญหาลายเซ็นไม่ขึ้น

Go down

วิธีใส่ลายเซ็น + วิธีแก้ปัญหาลายเซ็นไม่ขึ้น Empty วิธีใส่ลายเซ็น + วิธีแก้ปัญหาลายเซ็นไม่ขึ้น

ตั้งหัวข้อ by GM Wed Jun 03, 2009 7:46 am

สวัสดาคลิป สวัสดีครับ

วันนี้เราก็จะมาแนะนำการแก้ปัญหา สำหรับบางคนที่ประสบกับปัญหานี้นะครับ

ก็คือ ลายเซ็นไม่ขึ้น เรามีวิธีแก้ดังนี้ครับ

บางคนอาจจะงง ลายเซ็นคือไรหว่า? ผมก็ไม่รู้ 555+

เอาเป็นว่า มันสามารถนำเอารูปภาพที่ตัวเองชอบ รูปเกม การ์ตูน มาตกแต่งได้อย่างอิสระ

วิธีทำก็ดังนี้ครับ

หลังจากที่เรา Log in แล้ว มันก็จะมีปุ่มเครื่องมือเพิ่มขึ้นมามากมาย ใช่มั้ยครับ

เมื่อเห็นแล้ว กดที่ปุ่มที่เขียนว่า profile เลยครับ

วิธีใส่ลายเซ็น + วิธีแก้ปัญหาลายเซ็นไม่ขึ้น I_icon_mini_profile

หลังจากที่เข้าไปแล้ว จะเจอกับ หน้าจอแบบนี้ใช่มั้ยครับ

วิธีใส่ลายเซ็น + วิธีแก้ปัญหาลายเซ็นไม่ขึ้น Nw5x1

จะมีปุ่มรายละเอียดเพิ่มขึ้นมามากมายเลย ให้เราเลือกที่หัวข้อ ลายเซ็น เลยครับ

เมื่อคลิ้กไปแล้ว จะเจอหน้าตาแบบนี้

วิธีใส่ลายเซ็น + วิธีแก้ปัญหาลายเซ็นไม่ขึ้น S5x82

เห็นที่มาร์คกรอบสีแดงเอาไว้มะครับ เขียนข้อความหรือใส่โค้ดรูปภาพลงไปเลยครับ แล้วก็กดส่ง (sent) เรียบร้อย

สำหรับปัญหาลายเซ็นไม่ขึ้น

เวลาเราพิมข้อความตามปกติ ให้ลองสังเกตุลงไปที่ข้างล่างกล่องข้อความนะครับ จะเจอกับพวกนี้ใช่มะ

วิธีใส่ลายเซ็น + วิธีแก้ปัญหาลายเซ็นไม่ขึ้น Bpx33

ให้ติ๊กที่แนบลายเซ็นงับ เสร็จแล้ว.....
GM
GM
Game Master
Game Master

คะแนน : 323
คำขอบคุณ : 11

http://games.ogamewar.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน